เรียกว่าเป็นการเดินทางออกนอกประเทศเป็นครั้งแรกในรอบ 20 ปี ของนักร้องหนุ่ม แพท พาวเวอร์แพท เลยทีเดียว ที่ล่าสุดเจ้าตัวได้เดินทางบินลัดฟ้าจัดทริปเที่ยวประเทศญี่ปุ่นเมื่อช่วงปลายเดือนมีนาคม ที่ผ่านมา
โดยงานนี้ แพท พาวเวอร์แพท ก็ได้เผยภาพสวยของบ้านเมืองและวิวสวย ๆ ในประเทศญี่ปุ่นให้แฟน ๆ ได้ชมในอินสตาแกรมกันอย่างจุใจ แถมเจ้าตัวยังไม่พลาดช้อปปิ้งแบบจุก ๆ โดยเฉพาะ กีตาร์ แบรนด์ญี่ปุ่นที่เจ้าตัวควักกระเป๋าซื้อมา 3 ตัว ราคารวม ๆ แล้วเป็นแสน